Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

  • Mã hàng: | Bảo hành: 12 tháng | Kho: liên hệ gtin mpn jsbn NP-FW100
  • 2022-08-01 NewCondition
  • – Công nghệ Lora kết nối xa tới 2km
    – Độ nhạy cao, phát hiện sớm nguy cơ cháy
    – Pin siêu bền – hoạt động 4 năm không lo thay
    – Giảm thiểu tối đa cảnh báo sai
    – Dễ dàng lắp đặt cho mọi không gian

    Mua Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100, NP-FW100 giá rẻ, chính hãng HIKFIRE, bảo hành chính hãng, Đầy đủ phụ kiện đi kèm, tài liệu HDSD. Giao hàng COD thu tiền tận nơi, bán giá luôn rẻ và ưu đãi bạn hàng cũ, đại lý, kỹ thuật và mua số lượng.



sản phẩm tốt April 1, 2011
5/ 5stars
sản phẩm tốt
👨‍💼 📞 0987 982 782 💬 alt zalo
👨‍💼 📞 0982 539 027 💬 alt zalo
👨‍💼 📞 0918 329968 💬 alt zalo(Kỹ thuật)
👨‍💼 Holine: 📞 0987 982 782 💬 alt zalo

giao hàng nhanh

Mô tả sản phẩm


Trong hệ thống phòng cháy chữa cháy, đầu báo nhiệt đóng vai trò cực kỳ quan trọng tại các khu vực như nhà bếp, nhà kho nhiều bụi hoặc gara ô tô. Hikfire NP-FW100 không chỉ làm tốt nhiệm vụ phát hiện sự gia tăng nhiệt độ bất thường mà còn tích hợp công nghệ không dây tầm xa LoRa, giúp việc giám sát an toàn trở nên đơn giản và hiệu quả hơn bao giờ hết.


1. Tại sao nên chọn đầu báo nhiệt thay vì đầu báo khói?

Tại những khu vực như bếp nấu ăn (có hơi nước, khói dầu mỡ) hoặc kho xưởng (nhiều bụi mịn), đầu báo khói thường bị nhầm lẫn và báo động giả liên tục. Hikfire NP-FW100 giải quyết vấn đề này bằng cách:

  • Chỉ báo động khi cần thiết: Thiết bị kích hoạt báo động dựa trên sự thay đổi nhiệt độ môi trường, loại bỏ hoàn toàn nhiễu do bụi và hơi nước.

  • Độ nhạy nhiệt ổn định: Sử dụng cảm biến nhiệt điện trở độ chính xác cao, giúp phát hiện nhanh các đám cháy bùng phát mạnh, tỏa nhiệt lớn.


2. Công nghệ LoRa – Kết nối xuyên thấu, khoảng cách vượt trội

Sự khác biệt lớn nhất của mã NP-FW100 so với các đầu báo nhiệt thông thường chính là giao thức truyền thông LoRa:

  • Tầm xa hàng km: Khả năng truyền tín hiệu về bộ trung tâm ở khoảng cách rất xa, phù hợp cho các khu nhà xưởng rộng lớn hoặc tòa nhà nhiều tầng.

  • Xuyên vật cản mạnh mẽ: Sóng LoRa có khả năng đâm xuyên tường bê tông và các kết cấu kim loại vượt trội so với Wi-Fi hay Zigbee.

  • Hoạt động độc lập: Không phụ thuộc vào hệ thống Wi-Fi nội bộ, đảm bảo tín hiệu báo cháy luôn thông suốt ngay cả khi mất điện hoặc mạng internet gặp sự cố.


3. Thông số kỹ thuật nổi bật của Hikfire NP-FW100

Đặc tínhChi tiết kỹ thuật
ModelNP-FW100
Giao thức kết nốiLoRaWAN / LoRa Private
Loại cảm biếnNhiệt độ cố định (Fixed Temperature)
Ngưỡng báo độngThường là 57°C đến 65°C
Âm lượng còi≥ 85dB ở khoảng cách 3m
Nguồn điệnPin Lithium chuyên dụng (Tuổi thọ lên đến 3-5 năm)
Tính năng an toànBáo động tại chỗ, gửi cảnh báo về App/Trung tâm, báo pin yếu

4. Ưu điểm nổi bật của Hikfire NP-FW100

Lắp đặt không dây – Tiết kiệm chi phí

Việc lắp đặt hệ thống báo cháy có dây tại các nhà xưởng cũ thường rất tốn kém và phức tạp. Với NP-FW100, bạn chỉ cần gắn thiết bị lên trần nhà, quá trình kết nối với bộ trung tâm diễn ra hoàn toàn tự động qua sóng vô tuyến.

Giám sát thông minh qua phần mềm

Mọi trạng thái của đầu báo nhiệt NP-FW100 đều được cập nhật thời gian thực về máy chủ. Người quản lý có thể biết chính xác vị trí nào đang có sự cố nhiệt, giúp phản ứng nhanh chóng và chính xác.

Vận hành bền bỉ và ổn định

Thiết kế vỏ nhựa ABS chống cháy, chịu được môi trường khắc nghiệt. Hệ thống tự kiểm tra lỗi (Self-test) giúp thiết bị luôn trong trạng thái sẵn sàng chiến đấu, thông báo ngay khi pin sắp hết để bạn kịp thời thay thế.


5. Ứng dụng lý tưởng của đầu báo nhiệt NP-FW100

  • Nhà bếp gia đình và nhà hàng: Nơi thường xuyên có khói và hơi nóng nhưng không phải hỏa hoạn.

  • Bãi đỗ xe, Gara ô tô: Khu vực có nhiều khói thải động cơ dễ gây báo giả cho đầu báo khói.

  • Nhà kho nhiều bụi: Kho gỗ, kho vải, xưởng may – nơi bụi mịn dễ làm hỏng buồng quang của đầu báo khói.

  • Khu vực lắp đặt tầm xa: Các nhà xưởng nằm tách biệt hoặc cách xa phòng bảo vệ.

Chức năng Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

Tham khảo thêm báo giá những sản phẩm Top 50+ Thiết bị báo cháy, Báo cháy HIKFIRE, Đầu báo nhiệt độ gia tăng, Báo cháy không dây , hàng chính hãng, giá tốt nhất tại Công ty sẽ cho bạn nhiều chọn lựa hơn, hoặc vui lòng liên hệ để được giải đáp và tư vấn.

Ưu điểm Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

- Qua những thông tin tổng hợp trên đây, hy vọng đã giúp bạn đọc hiểu thêm về Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 , mã hàng NP-FW100 của hãng HIKFIRE để đưa ra quyết định đầu tư đúng đắn.

Ứng dụng Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 thường được sử dụng ở đâu?

Những lưu ý khi mua Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

Những lưu ý khi mua Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

  • Lựa chọn các địa điểm rõ ràng, mặt tiền đường, có nhân viên đông, có nhiều chi nhánh
  • Lựa chọn các Công ty có mã số thuế rõ ràng
  • Yêu cầu có tem/phiếu bảo hành khi mua hàng trực tiếp hoặc mua hàng online
  • Yêu cầu được quyền kiểm tra sản phẩm, test thử chức năng

Thông số kỹ thuật


Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

– Công nghệ Lora kết nối xa tới 2km
– Độ nhạy cao, phát hiện sớm nguy cơ cháy
– Pin siêu bền – hoạt động 4 năm không lo thay
– Giảm thiểu tối đa cảnh báo sai
– Dễ dàng lắp đặt cho mọi không gian

Mua Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 , NP-FW100 giá rẻ, chính hãng HIKFIRE, bảo hành đầy đủ phụ kiện đi kèm, tài liệu HDSD. Giao hàng COD thu tiền tận nơi, Giá luôn rẻ và ưu đãi bạn hàng cũ, đại lý, kỹ thuật và mua số lượng.

Liên hệ Mua Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100

Khánh An

👨‍💼 📞 0987 982 782 💬 alt zalo
👨‍💼 📞 0982 539 027 💬 alt zalo
👨‍💼 📞 0918 329968 💬 alt zalo(Kỹ thuật)
👨‍💼 Holine: 📞 0987 982 782 💬 alt zalo

Những câu hỏi thường gặp

Hướng dẫn sử dụng, Cách lắp đặt Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 , Cài đặt cấu hình, chia sẻ như thế nào, có dễ không ???

Hướng dẫn sử dụng, Cách lắp đặt Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 , Cài đặt cấu hình, chia sẻ như thế nào

- Cách lắp đặt Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 rất đơn giản, có tài liệu hướng dẫn đi kèm, đồng thời khi mua hàng tại Khánh An , nếu bạn hàng có yêu cầu thì bộ phận kỹ thuật sẽ cài đặt sẵn mọi thứ, bạn hàng về chỉ cần làm theo hướng dẫn là có thể sử dụng được và Khánh An sẽ hỗ trợ từ xa hoàn chỉnh và sử dụng thành thạo.

- Nếu bạn hàng có nhu cầu lắp đặt Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 tại nhà ở Tp HCM và các tỉnh thì Khánh An có dịch vụ lắp đặt tận nơi với phí thoả thuận và ưu đãi.

(Hỗ trợ những sản phẩm do Khánh An bán ra.)

Tài liệu

- Tài liệu hướng dẫn cài đặt Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 , cấu hình và chia sẻ Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 , Hướng dẫn sử dụng Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 , Phần mềm trên máy tính, Apps điện thoại từ xa qua Zalo, Facebook, Teamviewer, Ultraview.- bạn hàng cần tìm hướng dẫn cài đặt sử dụng Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 vui lòng tham khảo tại: Tải tài liệu hướng dẫn sử dụng Đầu báo nhiệt Lora Hikfire NP-FW100 Hướng dẫn sử dụng tổng hợp

DỊCH VỤ CHỦ LỰC

Chuyên : cung cấp sản phẩm và dịch vụ liên quan như: lắp đặt camera quan sát , lắp đặt tổng đài điện thoại , Lắp đặt hệ thống báo trộm , thi công mạng nội bộ , Sửa chữa camera quan sát , Lắp đặt điện văn phòng , máy bộ đàm , máy chấm công , Bộ lưu điện , Lắp camera quan sát tại tphcm , Lắp báo trộm , Lắp máy chấm công , Lắp kiểm soát cửa ra vào , Lắp đặt bộ phát sóng wifi , Lắp đặt chuông cửa có hình , Lắp đặt máy chấm công , Lắp đặt hệ thống âm thanh , Bảo trì hệ thống camera an ninh , Sửa chữa camera quan sát , Sửa chữa tổng đài điện thoại ... thiết bị điện tử viễn thông cho gia đình, văn phòng, nhà máy, xưởng sản xuất, khách sạn, showroom, . . . đã có nhiều kinh nghiệm và đã thi công cho nhiều công trình cũng như những dự án trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận, , Cung cấp sản phẩm chính hãng, đa dạng cùng với chế độ hậu mãi tốt và lâu bền, chúng tôi hy vọng làm hài lòng với tất cả khách hàng.

QUY TRÌNH TRIỂN KHAI DỰ ÁN

KHẢO SÁT, TƯ VẤN

Tiếp nhận nhu cầu của khách hàng. Đội ngũ kỹ thuật sẽ trực tiếp khảo sát công trình để đưa ra giải pháp tối ưu nhất.

THIẾT KẾ

Sau khi lựa chọn được giải pháp tối ưu, kỹ sư thiết kế của công ty bắt đầu thiết kế, đem lại giải pháp tối ưu cho chủ đầu tư.

THI CÔNG

Quá trình thi công an toàn, hoàn thành đúng tiến độ. Với đội ngũ kỹ thuật >10 năm kinh nghiệm.

BẢO TRÌ

Quá trình vận hành hệ thống ổn định trước khi bàn giao. Bảo dưỡng định kỳ. Hỗ trợ, tiếp nhận yêu cầu của khách hàng.

ĐỐI TÁC CHIẾN LƯỢC

Chúng tôi là đại lý phân phối, lắp đặt ủy quyền của các thương hiệu lớn trên tất cả thế giới trong lĩnh vực an ninh

KHÁCH HÀNG TIÊU BIỂU

Xin chân thành cảm ơn quý Công ty, Đơn vị, Cá nhân Đã - đang và sẽ ủng hộ chúng tôi... Chúng tôi luôn trân trọng và sẽ cố gắng hơn nữa để thắt chặt tình hữu nghị.....Chúng tôi luôn mong muốn được hợp tác với các đơn vị, cá nhân tổ chức doanh nghiệp trên địa bàn TP. Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận.
Sau đây là một số công trình tiêu biểu và những khách hàng thân thiết mà Khánh An đã có cơ hội được hợp tác, ngoài ra còn rất nhiều những khách hàng cá nhân đã ủng hỗ chúng tôi. xem thêm

lắp camera quan sát